* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CAPDIEUKHIEN.GHIAM.NET", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Multimode: 0974.002.002

Ưu điểm của cáp quang Single Mode

    Cáp quang được thiết kế có đường kính nhỏ hơn cáp đồng. Vì vậy cáp quang thường nhẹ hơn cáp đồng nên vận chuyển dễ dàng hơn.
    Dung lượng tải cao hơn, điều này cho phép bạn truyền nhiều kênh đi qua cáp hơn.
    Độ suy giảm tín hiệu ít, tín hiệu bị mất trong cáp quang ít hơn trong cáp đồng.
    Tín hiệu ánh sáng từ sợi quang không bị nhiễu với những sợi khác trong cùng cáp, làm cho chất lượng tín hiệu tốt hơn.
    Tín hiệu số thích hợp để tải thông tin dạng số mà đặc biệt hữu dụng trong mạng máy tính.
    Không cháy và không có điện xuyên qua, vì vậy không có nguy cơ hỏa hoạn xảy ra từ cáp quang.
    Sử dụng điện nguồn ít hơn.

2.4. Ứng dụng của cáp quang Single Mode

Cáp quang Single Mode truyền được tín hiệu đi xa với băng thông lớn, nên rất phù hợp trong việc sử dụng linh hoạt cho cả ngoài trời và trong nhà.

Cáp quang Single Mode rất linh hoạt trong việc thi công trong nhà thang máng cáp (indoor) hoặc đi dưới cống bể, treo cột điện, chôn ngầm trực tiếp…

Loại cáp quang này còn thích hợp trong việc lắp đặt cho hệ thống mạng LAN nội bộ.

Hiện nay các dịch vụ viễn thông hiện nay được rất đông đảo người dân sử dụng nên các nhà cung cấp dịch vụ liên tục phải mở rộng hệ thống truyền dẫn quang của họ để có thể đáp ứng nhu cầu của khách hàng.

3. Cáp quang Multimode

Khác với loại cáp quang Single Mode chỉ truyền một loại tia sáng Axial, cáp quang Multimode này truyền cả 3 loại tia sáng (High Order, Low Order và Axial).

Chính vì vậy sợi quang Multimode chịu nhiều ảnh hưởng của hiện tượng tán sắc. Thích hợp sử dụng nhiều trong các phương tiện truyền thông.

Cáp quang Multimode giúp người sử dụng có thể dễ dàng chuyển đổi tín hiệu chạy trên nền tảng đồng sang tín hiệu dạng quang và ngược lại.



3.1. Có 2 loại sợi cáp quang Multimode

- Sợi quang Multimode chiết suất bậc: Đây là sợi quang có lõi đồng nhất,có chiết suất là n1 và lớp phản xạ ánh sáng xung quanh lõi có chiết xuất n2. Sợi quang Multimode chiết suất bậc bị ảnh hưởng nhiều do hiện tượng tán sắc. Do đó, băng thông không cao và không được sử dụng trong các hệ thống mạng.

 - Sợi quang Multimode chiết suất biến đổi: Lõi sợi quang được kết hợp từ nhiều lớp thủy tinh có chiết suất n1, n2, n3… khác nhau. Lớp thủy tinh bên trong có chiết xuất cao hơn lớp bên ngoài. Các tia sáng sẽ lan truyền chậm hơn khi gặp chiết xuất cao và sẽ nhanh hơn khi gặp chiết xuất thấp.

3.2. Đặc điểm của cáp quang Multimode

Cũng như cáp quang Single Mode, cáp quang Multimode cũng có những đặc điểm sau:

    Phát: Một điốt phát sáng (LED) hoặc laser truyền dữ liệu xung ánh sáng vào cáp quang.
    Nhận: sử dụng cảm ứng quang chuyển xung ánh sáng ngược thành data.
    Cáp quang chỉ truyền sóng ánh sáng (không truyền tín hiệu điện) nên nhanh, không bị nhiễu và bị nghe trộm.
    Độ suy dần thấp hơn các loại cáp đồng nên có thể tải các tín hiệu đi xa hàng ngàn km.
    Cài đặt đòi hỏi phải có chuyên môn nhất định.
    Cáp quang và các thiết bị đi kèm rất đắt tiền so với các loại cáp đồng

2.3. Đặc tính kỹ thuật của cáp quang Multimode

Cáp quang MM hiện được chia làm 4 loại:

    OM1: đường kính lõi 62.5 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM2: đường kính lõi 50 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM3: đường kính lõi 50 μm, sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB), nguồn phát laser giúp tăng băng thông đến 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động tăng hơn 2 lần so với OM3, đạt mức 4700 MHz-km (EMB), đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.

2.4. Ứng dụng của cáp quang Multimode

Do đặc tính truyền tia sáng theo hiện tượng tán sắc, cáp quang Multimode thích hợp trong việc triển khai hệ thống truyền dữ liệu trên nền cáp quang.

Ngoài ra, Cáp quang Multimode đảm bảo cho hệ thống mạng nội bộ trên nền cáp quang dùng trong các doanh nghiệp, nhà máy, xí nghiệp… đươc hoạt động hiệu quả, có thể truyền dẫn tín hiệu video, âm thành, hình ảnh tốc độ cao với khoảng cách xa mà không làm giảm chất lượng tín hiệu.



Chưa kể đến nhu cầu về băng thông cao hơn và kết nối tốc độ nhanh hơn đã thúc đẩy đáng kể sự tăng trưởng của thị trường lắp ráp cáp quang trong nhiều năm qua, đặc biệt là cáp quang Single Mode (SM) và cáp Multimode (MM). Tuy nhiên, mặc dù hai loại cáp quang này được sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng đa dạng, nhưng sự khác biệt của 2 loại cáp này vẫn còn chưa được nhiều người hiểu rõ.

Do đó, bài viết sau đây sẽ tập trung vào cấu trúc cơ bản, khoảng cách sợi  và màu sợi, để so sánh sâu giữa cáp quang Single Mode và cáp quang Multimode.

1. Tổng quan về Single Mode và Multimode

Cáp quang Single Mode là loại cáp quang chỉ truyền được 1 tia sáng truyền đi tại một thời điểm.

Trong khi cáp quang Multimode có thể truyền được tới 3 loại tia sáng khác nhau, gây ra hiện tượng tán sắc mà không có ở cáp quang Single Mode.

Do vậy, sự khác nhau cơ bản giữa SM và MM nằm ở đường kính lõi sợi, bước sóng, nguồn sáng và băng thông.

1.1. Đường kính lõi sợi

Đường kính lõi sợi của SM nhỏ hơn nhiều so với MM.

SM: 9µm ngay cả khi có thêm các bộ phận khác.

MM: 50µm (OM1) và 62.5µm (OM2, OM3, OM4). Cho phép nó có khả năng thu thập ánh sáng cao hơn và đơn giản hóa các kết nối.

Bộ phận cladding hay còn gọi là lớp phản xạ ánh sáng của cả SM và MM đều có đường kính là 125µm.

1.2. Bước sóng và nguồn sáng

Cáp quang SM thường sử dụng trong điốt laze hoặc laser để tạo ra ánh sáng đưa vào cáp, cho nên có bước sóng thường được sử dụng là 1310nm và 1550nm.

Còn cáp quang MM do có kích thước đường kính lõi lớn nên hoạt động tốt hơn ở bước sóng 850nm và 1310nm, thích hợp trong điốt phát sáng (đèn LED) và laser phát ra bề mặt khoang dọc (VCSEL)

1.3. Băng thông

Về mặt lý thuyết băng thông của cáp quang SM không có giới hạn do nó cho phép một ánh sáng của chế độ đi qua tại một thời điểm.

Cáp quang MM có nhiều loại băng thông khác nhau tùy theo từng loại:

    OM1: đường kính lõi 62.5 μm, băng thông đạt 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM2: đường kính lõi 50 μm, băng thông đạt 500/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM3: đường kính lõi 50 μm, nguồn phát laser giúp tăng băng thông đạt tới 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động hơn 2 lần so với OM3, đạt mức 4700 MHz-km, đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.

Cáp quang multimode là cáp quang đa mốt OM2, OM3, OM4. Dây cáp quang multimode có 2 loại đường kính sợi quang là 50/125um và 62,5/125um. Cáp quang MM có cấu trúc GYXTW, có vỏ bọc kim loại chuyên dụng đi trong nhà (Indoor), ngoài trời (outdoor). Hãng sản xuất cáp sợi quang Multimode như: Shenzhen Hanxin, Necero, Optichina… Dây Cáp sợi quang Multimode sử dụng nguồn phát laser phát tia sáng xuyên suốt. Tín hiệu ít bị suy hao, tốc độ cao và khoảng cách truyền tải đi rất xa. Ứng dụng: Truyền tín hiệu internet, camera, âm thanh,… Bạn cần mua cáp quang hay cần biết cáp quang mm giá bao nhiêu hãy liên hệ với chúng tôi.




 


Cáp quang Multimode 4FO 4 core

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong. Cáp quang multimode 4 sợi sử dụng Công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất. Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn,phi kiem loại nên có đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Giảm thiểu tải trọng trên cột vì có đường kính nhỏ và nhẹ với cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.
Phào chỉ trần nhà Phào chỉ trần nhà đẹp là một loại phào chỉ, Phào chỉ trần nhà sinh ra để che đi những khuyết điểm đó, với những hoa văn chạy xung quanh sẽ tạo cho chúng ta cảm giác nhu một bức tranh nghệ thuật đầy
Cáp điều khiển ALANTEK 16AWG có thể sử dụng được cho cáp điều khiển như, Cáp điều khiển là một thiết bị cáp linh hoạt được thiết kế cho đo lường, kiểm soát hoặc quy định trong lĩnh vực của quá trình tự động hóa. Nó là

Công dụng

    Sản phẩm đang là sự lựa chọn tin cậy của nhiều công trình, đặc biệt là những công trình có quy mô lớn. Cáp chỗng nhiễu không chỉ có tác dụng giúp chống nhiễu mà còn giúp cho việc truyền tải tín hiệu được hiệu quả, đảm bảo chất lượng thiết bị cũng như sự an toàn cho người sử dụng, tránh những sự cố có thể xảy ra.

    Công ty Dây và Cáp điện Goldcup là đơn vị chuyên cung cấp, phân phối các sản phẩm dây điện, cáp điện chất lượng đến với khách hàng. Sản phẩm của chúng tôi luôn đạt chuẩn, đáp ứng những quy định về chất lượng. Quý khách hàng có nhu cầu có thể hoàn toàn yên tâm về sản phẩm của chúng tôi.

    Hãy liên hệ với chúng tôi để nhạn báo gía và trải nghiệm chất lượng sản phẩm tốt nhất!

 Cáp Điều Khiển hay còn gọi là Cáp Tín Hiệu Điều Khiển được dùng để truyền tải tín hiệu nhằm điều khiển các chức năng của một thiết bị máy móc đến các thiết bị điều khiển từ xa khi mà khoảng cách qua xa không thể dùng sóng điện từ.



Ngoài ra cáp điều khiển còn được ứng dụng rộng rãi như dùng trong hệ thống điều khiển điện tử máy tính, audio, các thiết bị tiếp như điện thoại; mạch điện tử, thiết bị đo lường, máy móc công nghiệp và thiết bị văn phòng. Đây là loại cáp cho phép phân phối các dữ liệu hoặc các tín hiệu có điện áp thấp

Imatek Cable là sản phẩm cáp điện công nghiệp của Pháp được Công ty Sài Gòn Cable phân phối độc quyền tại thị trường Việt Nam, sản phẩm đạt tiêu chuẩn chất lượng CE Châu Âu và UL Mỹ đảm bảo chất lượng vượt trội cho mọi công trình.

Nhằm giúp Quý khách có thông tin chính xác nhất về báo giá các thiết bị dây cáp Imatek, chúng tôi xin đưa ra bảng giá niêm yết trên toàn Quốc. Dưới đây là báo giá dây cáp điện Imatek bao gồm: Cáp điều khiển, cáp thang máy, cáp dẹt (dẹp), chống cháy, cáp mạng, cáp năng lượng mặt trời,…

Cáp điều khiển Altek Kabel SH-500 4G 0.5QMM có lưới chống nhiễu

Cáp điều khiển Altek Kabel SH-500 4G 0.5QMM có xuất xứ từ Đức, lõi đồng 100%. Có CO, CQ đầy đủ.

Cáp điều khiển Altek Kable đạt đầy đủ các tiêu chuẩn chất lượng Châu Âu được sử dụng trong công nghiệp, truyền dữ liệu, tín hiệu âm thanh và các tín hiệu điều khiển khác.

Cáp điều khiển chống nhiễu Altek Kable có lớp cách điện, có lớp vỏ bọc chống nhiễu, vỏ bọc Học bằng nhựa PVC mang lại sự an toàn cho toàn bộ hệ thống và cho các công trình.
Đặc điểm của cáp điều khiển Altek Kabel có lưới chống nhiễu

Thông tin thêm về cáp điều khiển Altek Kabel:

Cap dieu khien Altek Kabel: Cáp điều khiển có lưới chống nhiễu / Cáp điều khiển thường, không lưới
+ Số lõi trong mỗi sợi cáp: từ 2 đến 30 lõi
+ Tiết diện dây ( đường kính lõi): 0.5 / 0.75 / 1.0 / 1.5mm2
+ Loại dây: Có hoặc không chống nhiễu
Tiêu chuẩn CE. Lõi đồng 100%. Có CO, CQ đầy đủ cho khách hàng.
Dây điều khiển lõi mềm, vỏ màu ghi. Trên vỏ dây in đầy đủ logo, tên hãng, quy cách, mã dây và độ dài từng mét.

Cáp tín hiệu chống nhiễu lõi đồng có xi mạ chống oxi hóa, có 2 loại:
+ Cáp xoắn đôi: Cáp 1 Pr 18AWF, 1 Pr 22AWG, 2Pr 22AWG, cáp tín hiệu RS485 2Pr 22AWG
+ Cáp thường có lưới đồng xi mạ: 2-4-6-9 lõi x 0.22mm2
Dây tín hiệu điều khiển vỏ đen tên thương hiệu, mã dây và độ dài theo mét.



Vậy quý khách hàng có nhu cầu tìm dây cáp điều khiển Altek Kable có lưới chống nhiễu SH-500 4G 0.5QMM ở đâu; mua sản phẩm giá tốt ở đâu tại Hà Nội; hay nhận báo giá cáp tín hiệu chống nhiễu như thế nào. Hãy liên hệ ngay với Công Ty Cổ Phần Viễn Thông Xanh Việt Nam chúng tôi để được tư vấn một cách tốt nhất!

 Công dụng : cáp điều khiển 1 đến 30 lõi, ruột đồng, cách điện và vỏ bằng nhựa PVC, màng chắn đồng hoặc nhôm, dùng để truyền tín hiệu điều khiển, cấp điện áp 0,6/1kV, tần số 50Hz, lắp đặt cố định.
Tên gọi :
o       Loại không có màng chắn chống nhiễu ký hiệu là DVV .
o       Loại có màng chắn đồng chống nhiễu ký hiệu là DVV/Sc.
o       Loại có màng chắn nhôm chống nhiễu ký hiệu là DVV/Sa.
-     Nhiệt độ làm việc dài hạn cho phép đối với cáp là 70OC.
-     Nhiệt độ cực đại cho phép khi ngắn mạch với thời gian không quá 5 giây là 1600C :
 
Dây cáp điều khiển Sangjin 0.75mm chính hãng

Cáp điều khiển loại cáp được ứng dụng rất nhiều trong việc truyền tải tín hiệu điều khiển trong các hệ thống máy điều khiển tự động của các ghành công nghiệp.

Cáp điều khiển có nhiều thương hiệu khác nhau, một số hãng nổi tiếng lâu năm trên thị trường có thể kể đến như cáp điều khiển Alantek, Belden, Altek Kabel… Mới đây thị trường Việt đã chào đón thêm sự xuất hiện của một thương hiệu Sangjin đến từ Hàn Quốc.

Loại cáp này có rất nhiều những loại khác nhau và dưới đây là Capvienthong sẽ gửi tới bạn đọc thông tin về loại cáp điều khiển có tiết diện tiếp xúc 0.75mm..

Giới thiệu về cáp điều khiển tiết diện 0.75SQmm

Cáp điều khiển Sangjing 0.75SQmm là một trong 5 loại tiết diện của cáp điều khiển được ưa chuộng và sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng truyền tải tín hiệu điều khiển máy.

Cáp điều khiển nhập khẩu từ Hàn Quốc có chất lượng tốt với các đặc trưng cơ bản của cáp điều khiển và có đầy đủ giấy tờ chứng nhận xuất xứ, chất lượng (CO,CQ loại cáp điều khiển Sangjing 0.75SQmm



Tương đồng với phần lớn các loại cáp điều khiển trên thị trường cáp Sangjin 0.75SQmm chính hãng cũng có 2 loại chủ yếu bao gồm:

Cáp điều khiển Sangjin chống nhiễu

Cáp điều khiển Sangjin không chống nhiễu

Với cáp chống nhiễu thì được trang bị với 2 lớp, lớp bọc bạc làm từ nhôm tráng mỏng và lớp lưới đan bằng rất nhiều những sợi đồng không chỉ bảo vệ cáp khỏi các loại gặm nhấm và còn hạn chế sự tán xạ tín hiệu giúp cho độ suy hao tín hiệu giảm đi một mức đáng kể.

Ngược lại, cáp không có chống nhiễu thì lại chỉ được bọc bởi một lớp giấy thường để gom cáp cho gọn và để khi tuốt vỏ sợi cáp sẽ dễ hơn, tuy nhiên tín hiệu đường truyền lại không được tốt bằng so với cáp chống nhiễu, đặc biệt khi môi trường xung quanh không thuận lợi.

Cấu tạo của cáp điều khiển Sangjin Hàn Quốc
Cáp điều khiển Sangjin không chống nhiễu

Cáp được thiết kế và sản xuất với nhiều những lớp chất liệu khác nhau giống với cáp điều khiển Altek Kabel và chỉ khác biệt một chút ở màu sắc của vỏ bọc của cáp.

Cáp không chống nhiễu có cấu tạo 5 lớp: Vỏ bọc ( nhựa PVC ), giấy cuốn thường, lớp cách điện (PVC), lõi bằng đồng và các sợi chịu lực.
Cáp Sangjin chống nhiễu

Cấu tạo 7 lớp đảm bảo cho tín hiệu đường truyền luôn ổn định ở mức tốt nhất. Với việc thêm vào trong cấu trúc cáp thêm 2 lớp chống nhiễu là bọc bạc và lớp lưới đan bằng đồng.

Bạn có thể dễ dàng nhận thấy sự khác biệt ở lớp vỏ của cáp điều khiển Sangjin 0.75mm khi chúng được làm từ chất liệu nhựa PVC màu đen dẻo dai và có khả năng chịu nén, sức căng cực tốt.

Trên lớp vỏ này có in nổi đầy đủ các thông tin của sợi cáp để quý khách hàng dễ dàng tìm hiểu sử dụng cho thích hợp.

Hiện tại cáp điều khiển Sangjin đang được nhập khẩu và phân phối bởi Capvienthong là chính hãng với đầy đủ CO,CQ, chất lượng tốt giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường.

Tại sao là chúng tôi?

Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core