* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CAPDIEUKHIEN.GHIAM.NET", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Multimode: 0974.002.002

Ưu điểm của cáp quang Single Mode

    Cáp quang được thiết kế có đường kính nhỏ hơn cáp đồng. Vì vậy cáp quang thường nhẹ hơn cáp đồng nên vận chuyển dễ dàng hơn.
    Dung lượng tải cao hơn, điều này cho phép bạn truyền nhiều kênh đi qua cáp hơn.
    Độ suy giảm tín hiệu ít, tín hiệu bị mất trong cáp quang ít hơn trong cáp đồng.
    Tín hiệu ánh sáng từ sợi quang không bị nhiễu với những sợi khác trong cùng cáp, làm cho chất lượng tín hiệu tốt hơn.
    Tín hiệu số thích hợp để tải thông tin dạng số mà đặc biệt hữu dụng trong mạng máy tính.
    Không cháy và không có điện xuyên qua, vì vậy không có nguy cơ hỏa hoạn xảy ra từ cáp quang.
    Sử dụng điện nguồn ít hơn.

2.4. Ứng dụng của cáp quang Single Mode

Cáp quang Single Mode truyền được tín hiệu đi xa với băng thông lớn, nên rất phù hợp trong việc sử dụng linh hoạt cho cả ngoài trời và trong nhà.

Cáp quang Single Mode rất linh hoạt trong việc thi công trong nhà thang máng cáp (indoor) hoặc đi dưới cống bể, treo cột điện, chôn ngầm trực tiếp…

Loại cáp quang này còn thích hợp trong việc lắp đặt cho hệ thống mạng LAN nội bộ.

Hiện nay các dịch vụ viễn thông hiện nay được rất đông đảo người dân sử dụng nên các nhà cung cấp dịch vụ liên tục phải mở rộng hệ thống truyền dẫn quang của họ để có thể đáp ứng nhu cầu của khách hàng.

3. Cáp quang Multimode

Khác với loại cáp quang Single Mode chỉ truyền một loại tia sáng Axial, cáp quang Multimode này truyền cả 3 loại tia sáng (High Order, Low Order và Axial).

Chính vì vậy sợi quang Multimode chịu nhiều ảnh hưởng của hiện tượng tán sắc. Thích hợp sử dụng nhiều trong các phương tiện truyền thông.

Cáp quang Multimode giúp người sử dụng có thể dễ dàng chuyển đổi tín hiệu chạy trên nền tảng đồng sang tín hiệu dạng quang và ngược lại.



3.1. Có 2 loại sợi cáp quang Multimode

- Sợi quang Multimode chiết suất bậc: Đây là sợi quang có lõi đồng nhất,có chiết suất là n1 và lớp phản xạ ánh sáng xung quanh lõi có chiết xuất n2. Sợi quang Multimode chiết suất bậc bị ảnh hưởng nhiều do hiện tượng tán sắc. Do đó, băng thông không cao và không được sử dụng trong các hệ thống mạng.

 - Sợi quang Multimode chiết suất biến đổi: Lõi sợi quang được kết hợp từ nhiều lớp thủy tinh có chiết suất n1, n2, n3… khác nhau. Lớp thủy tinh bên trong có chiết xuất cao hơn lớp bên ngoài. Các tia sáng sẽ lan truyền chậm hơn khi gặp chiết xuất cao và sẽ nhanh hơn khi gặp chiết xuất thấp.

3.2. Đặc điểm của cáp quang Multimode

Cũng như cáp quang Single Mode, cáp quang Multimode cũng có những đặc điểm sau:

    Phát: Một điốt phát sáng (LED) hoặc laser truyền dữ liệu xung ánh sáng vào cáp quang.
    Nhận: sử dụng cảm ứng quang chuyển xung ánh sáng ngược thành data.
    Cáp quang chỉ truyền sóng ánh sáng (không truyền tín hiệu điện) nên nhanh, không bị nhiễu và bị nghe trộm.
    Độ suy dần thấp hơn các loại cáp đồng nên có thể tải các tín hiệu đi xa hàng ngàn km.
    Cài đặt đòi hỏi phải có chuyên môn nhất định.
    Cáp quang và các thiết bị đi kèm rất đắt tiền so với các loại cáp đồng

2.3. Đặc tính kỹ thuật của cáp quang Multimode

Cáp quang MM hiện được chia làm 4 loại:

    OM1: đường kính lõi 62.5 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM2: đường kính lõi 50 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM3: đường kính lõi 50 μm, sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB), nguồn phát laser giúp tăng băng thông đến 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động tăng hơn 2 lần so với OM3, đạt mức 4700 MHz-km (EMB), đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.

2.4. Ứng dụng của cáp quang Multimode

Do đặc tính truyền tia sáng theo hiện tượng tán sắc, cáp quang Multimode thích hợp trong việc triển khai hệ thống truyền dữ liệu trên nền cáp quang.

Ngoài ra, Cáp quang Multimode đảm bảo cho hệ thống mạng nội bộ trên nền cáp quang dùng trong các doanh nghiệp, nhà máy, xí nghiệp… đươc hoạt động hiệu quả, có thể truyền dẫn tín hiệu video, âm thành, hình ảnh tốc độ cao với khoảng cách xa mà không làm giảm chất lượng tín hiệu.



Chưa kể đến nhu cầu về băng thông cao hơn và kết nối tốc độ nhanh hơn đã thúc đẩy đáng kể sự tăng trưởng của thị trường lắp ráp cáp quang trong nhiều năm qua, đặc biệt là cáp quang Single Mode (SM) và cáp Multimode (MM). Tuy nhiên, mặc dù hai loại cáp quang này được sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng đa dạng, nhưng sự khác biệt của 2 loại cáp này vẫn còn chưa được nhiều người hiểu rõ.

Do đó, bài viết sau đây sẽ tập trung vào cấu trúc cơ bản, khoảng cách sợi  và màu sợi, để so sánh sâu giữa cáp quang Single Mode và cáp quang Multimode.

1. Tổng quan về Single Mode và Multimode

Cáp quang Single Mode là loại cáp quang chỉ truyền được 1 tia sáng truyền đi tại một thời điểm.

Trong khi cáp quang Multimode có thể truyền được tới 3 loại tia sáng khác nhau, gây ra hiện tượng tán sắc mà không có ở cáp quang Single Mode.

Do vậy, sự khác nhau cơ bản giữa SM và MM nằm ở đường kính lõi sợi, bước sóng, nguồn sáng và băng thông.

1.1. Đường kính lõi sợi

Đường kính lõi sợi của SM nhỏ hơn nhiều so với MM.

SM: 9µm ngay cả khi có thêm các bộ phận khác.

MM: 50µm (OM1) và 62.5µm (OM2, OM3, OM4). Cho phép nó có khả năng thu thập ánh sáng cao hơn và đơn giản hóa các kết nối.

Bộ phận cladding hay còn gọi là lớp phản xạ ánh sáng của cả SM và MM đều có đường kính là 125µm.

1.2. Bước sóng và nguồn sáng

Cáp quang SM thường sử dụng trong điốt laze hoặc laser để tạo ra ánh sáng đưa vào cáp, cho nên có bước sóng thường được sử dụng là 1310nm và 1550nm.

Còn cáp quang MM do có kích thước đường kính lõi lớn nên hoạt động tốt hơn ở bước sóng 850nm và 1310nm, thích hợp trong điốt phát sáng (đèn LED) và laser phát ra bề mặt khoang dọc (VCSEL)

1.3. Băng thông

Về mặt lý thuyết băng thông của cáp quang SM không có giới hạn do nó cho phép một ánh sáng của chế độ đi qua tại một thời điểm.

Cáp quang MM có nhiều loại băng thông khác nhau tùy theo từng loại:

    OM1: đường kính lõi 62.5 μm, băng thông đạt 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM2: đường kính lõi 50 μm, băng thông đạt 500/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm.
    OM3: đường kính lõi 50 μm, nguồn phát laser giúp tăng băng thông đạt tới 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động hơn 2 lần so với OM3, đạt mức 4700 MHz-km, đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.

Cáp quang multimode là cáp quang đa mốt OM2, OM3, OM4. Dây cáp quang multimode có 2 loại đường kính sợi quang là 50/125um và 62,5/125um. Cáp quang MM có cấu trúc GYXTW, có vỏ bọc kim loại chuyên dụng đi trong nhà (Indoor), ngoài trời (outdoor). Hãng sản xuất cáp sợi quang Multimode như: Shenzhen Hanxin, Necero, Optichina… Dây Cáp sợi quang Multimode sử dụng nguồn phát laser phát tia sáng xuyên suốt. Tín hiệu ít bị suy hao, tốc độ cao và khoảng cách truyền tải đi rất xa. Ứng dụng: Truyền tín hiệu internet, camera, âm thanh,… Bạn cần mua cáp quang hay cần biết cáp quang mm giá bao nhiêu hãy liên hệ với chúng tôi.

Cáp quang multimode là cáp quang đa mốt OM2, OM3, OM4. Dây cáp quang multimode có 2 loại đường kính sợi quang là 50/125um và 62,5/125um. Cáp quang MM có cấu trúc GYXTW, có vỏ bọc kim loại chuyên dụng đi trong nhà (Indoor), ngoài trời (outdoor). Hãng sản xuất cáp sợi quang Multimode như: Shenzhen Hanxin, Necero, Optichina… Dây Cáp sợi quang Multimode sử dụng nguồn phát laser phát tia sáng xuyên suốt. Tín hiệu ít bị suy hao, tốc độ cao và khoảng cách truyền tải đi rất xa. Ứng dụng: Truyền tín hiệu internet, camera, âm thanh,… Bạn cần mua cáp quang hay cần biết cáp quang mm giá bao nhiêu hãy liên hệ với chúng tôi.



Cáp quang multimode là cáp quang đa mốt OM2, OM3, OM4. Dây cáp quang multimode có 2 loại đường kính sợi quang là 50/125um và 62,5/125um. Cáp quang MM có cấu trúc GYXTW, có vỏ bọc kim loại chuyên đi trong nhà (Indoor), ngoài trời (outdoor). Hãng sản xuất cáp sợi quang Multimode như: Shenzhen Hanxin, Necero, Optichina… Dây Cáp sợi quang Multimode sử dụng nguồn phát laser phát tia sáng xuyên suốt. Tín hiệu ít bị suy hao, tốc độ cao và khoảng cách truyền tải đi rất xa. Ứng dụng: Truyền tín hiệu internet, camera, âm thanh,… Bạn cần mua cáp quang hay cần biết cáp quang mm giá bao nhiêu hãy liên hệ với chúng tôi.


Cáp quang Multimode 4FO 4 core

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong. Cáp quang multimode 4 sợi sử dụng Công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất. Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn,phi kiem loại nên có đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Giảm thiểu tải trọng trên cột vì có đường kính nhỏ và nhẹ với cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.
Trường cao đẳng học phí rẻ Cao đẳng Y Dược Tuệ Tĩnh Hà Nội tiền thân, Hiện nay, đội ngũ cán bộ, giảng viên, nhân viên của Trường là 178 người, trong đó: 95% số người có trình độ từ đại học trở lên; 12 tiến sỹ, dược

Sự khác biệt cơ bản giữa cáp điều khiển và cáp động lực là gì? Phân biệt hai loại cáp này như thế nào?

– Cáp điều khiển không lưới chống nhiễu 24C x1 sqmm (SangJin – SamOne).
– Kí hiệu: Control Cable – Điện áp sự dụng 0,6/1kV.
– Có các loại từ 2 lõi đến 30 lõi.
– Lõi được Học bằng đồng có đường kính: 0,75mm; 1mm; 1,25mm; 1,5mm; 2,5mm.
– Được phân biệt bằng màu sắc, có 7 màu khác nhau.
– Không bọc lớp đồng chống nhiễu.
– Lớp bọc cáp điện bằng sợi polyethylene, có nhiều sợi dây dù chống giãn dây. Vỏ bọc bên ngoài màu đen bằng PVC.
– Chứng chỉ hàng hóa: chứng chỉ xuất xứ (C.O), chứng chỉ chất lượng (C.Q).

2. Công dụng:
– Trong các nhà máy sản xuất, các phân xưởng không thể thiếu các loại dây cáp điều khiển Đây được coi là trợ thủ đắc lực trong quá trình hạn chế sử dụng sức lao động của công nhân, nhằm chuyên nghiệp hóa và tăng năng suất lao động trong các nhà máy.
– Trong một nhà máy sản xuất thì hệ thống máy sản xuất muốn họat động được phải có dây dẫn từ bộ nguồn phát đến hệ thống dây cáp điều khiển của các thiết bị. Sản phẩm dây cáp điều khiển được khách hàng tin tưởng và đóng vai trò quan trọng trong quá trình chuyển tải đó.
– Để máy hoạt động trơn tru cần phải đảm bảo được tín hiệu truyền từ bộ điều khiển đến hệ thống máy và để làm được điều đó, dây điều khiển cần phải đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn chất lượng nhằm đảm bảo được quá trình vận hành của thiết bị.

3. Đặc tính kỹ thuật:
-Dây điều khiển có nhiều cặp và nhiều lõi với lõi bằng đồng hàm lượng cao và không có oxy được tôi và bện bằng chất cách nhiệt PVC, PE hoặc XLPE.
-Các lựa chọn khác gồm có vỏ bọc PVC hoặc LSZH có hoặc không có dây dẫn được bọc thép. Ngoài ra, còn có loại bao gồm các lưới chắn toàn bộ hoặc lẽ được sản xuất bằng nhôm/băng PE hoặc đồng mạ thiếc được bện như là lưới chắn.
-Có loại bao gồm các lưới chắn toàn bộ hoặc riêng lẽ được sản xuất bằng nhôm/băng PE hoặc đồng mạ thiếc được bện như là lưới chắn.
-Có loại dây điều khiển có điệp áp 600/1000v và được sản xuất theo tiêu chuẩn BS 5467 hoặc IEC 60502-1.
-Chất liệu dùng cho vỏ bọc PVC bên ngoài và bên trong chứa axit halogen ít hơn 15% tổng khối khi được nung nóng đến 800ºC.
– Vật liệu lõi dẫn thường là đồng hoặc nhôm bện nén tròn hoặc kiểu nén Segments phù hợp với tiêu chuẩn Quốc tế IEC 60228.

Trong bài viết này, Cáp Viễn Thông Hà Nội sẽ cung cấp các thông tin về cáp điều khiển, giải đáp các thắc mắc như: cáp điều khiển là gì? có những loại nào? Công dụng của cáp điều khiển là gì và mua cáp điều khiển chính hãng giá rẻ ở đâu?

Trong hệ thống sản xuất của nhà máy có rất nhiều các thiết bị, các thiết bị này nếu muốn hoạt động thì phải có dây nối từ nguồn phát đến hệ thống điều khiển. Với mục đích như vậy, cáp điều khiển đã được tạo ra.

Cáp điều khiển - Cáp Viễn Thông Hà Nội
Vậy cáp điều khiển là gì?



Cáp điều khiển là loại cáp tín hiệu điều khiển được sử dụng để truyền tải tín hiệu và điều khiển từ xa hoạt động của các thiết bị máy móc có sử dụng điện. Cáp được lắp đặt cho các thiết bị mà khoảng cách của chúng không thể dùng sóng điện từ để điều khiển được.

Cáp điều khiển với tác động đến các thiết bị thông qua hệ thống điều khiển, thường được sử dụng trong các tòa nhà, các thiết bị máy móc kỹ thuật, các hệ thống điều hòa, sưởi ấm. Ngoài ra, loại cáp này được dùng để phân phối các dữ liệu và các tín hiệu có điện áp thấp.

Cáp điều khiển có hai loại chính là cáp điều khiển có lưới và cáp điều khiển không lưới.
Cáp điều khiển không lưới

là dòng cáp không có lớp lưới bên ngoài, nên có tác dụng chống nhiễu, chính vì thế phải có kỹ thuật kéo cáp tránh bị đứt. Loại cáp này nếu dùng trong điều kiện nhiều sóng hỗn tạp có thể ảnh hưởng đến đường truyền. Nên để đảm bảo đường truyền tốt nên dùng loại cáp này trong môi trường ổn định, tránh các bức xạ.
Cáp điều khiển có lưới

là dòng cáp có cấu tạo phức tạp hơn, có thêm lớp lưới với tác dụng chống nhiễu khi truyền tải tín hiệu qua các khu có bức xạ cao. Khi truyền bằng cáp điều khiển có lưới thì tín hiệu không bị yếu đi, có thêm lớp lưới làm cho sợi cáp chắc hơn, có thể kéo căng mà không bị đứt cáp.

Bên cạnh việc chia cáp điều khiển theo hai loại trên, cũng có thể chia cáp điều khiển theo các hãng sản xuất loại cáp này như: cáp điều khiển Alantek, cáp điều khiển Sangjin, cáp điều khiển Altek Kabel, cáp điều khiển Trần Phú, cáp điều khiển Sino...

Cáp điều khiển - Cáp Viễn Thông Hà Nội
Ứng dụng cáp điều khiển trong sản xuất?

Trong các nhà máy sản các phân xưởng không thể thiếu các loại cáp điều khiển. Đây được coi là trợ thủ đắc lực trong quá trình hạn chế sử dụng sức lao động của công nhân, nhằm chuyên nghiệp hóa và tăng năng suất lao động trong các nhà máy.

Không chỉ ứng dụng trong công nghiệp, cáp điều khiển còn ứng dụng trong việc chiếu sáng hiện đại. Đây được xem là một sản phẩm không thể thiếu trong cuộc sống hiện nay.

Cáp điều khiển Belden là dòng cáp tín hiệu sử dụng để điều khiển thông tin vận hành giữa bộ điều khiển với các thiết bị máy móc ở khoảng cách xa. Cáp điều khiển Belden là dòng cáp điều khiển chất lượng cao được các nhà thầu tin dùng. Cáp Belden sở hữu các tính năng vượt trội vì có có khả năng chống nhiễu điện từ tốt, vỏ cáp bền dai, sức chịu tải cao.



Cấu tạo chung của cáp điều khiển Belden

– Vỏ được Học bằng nhựa PVC: cũng như những dòng cáp điều khiển alantek và cáp điều khiển altek kabel, lớp vỏ của cáp điều khiển Belden cũng được Học bằng lớp nhựa PVC cao cấp chịu lực và chống cháy tốt. Lớp vỏ ngoài cùng là lớp được các nhà sản xuất cáp điều khiển quan tâm cũng như ưu tiên thứ 2 sau lớp lõi truyền tải bên trong.

– Lớp nhôm chống nhiễu bao phủ 100%: lớp vỏ nhôm được cán mỏng được bao bọc bên trong lớp vỏ bảo vệ PVC giúp lõi cáp tín hiệu bên trong không bị nhiễm từ trường bởi các bước sóng bên ngoài. Hiện tượng nhiễm từ đã khiến tín hiệu truyền tải bên trong sợ cáp điều khiển Belden suy hao đi rất nhiều. Vì thế việc trang bị một lớp lõi bạc chống nhiễu tốt là nghiên cứu của Belden cũng như tất cả các thương hiệu cáp nổi tiếng trên Thế Giới đều quan tâm.

– Lớp chịu tải Học bằng PE – Polyethylene 0.032in: lớp chịu tải của Belden Cable Control được Học bằng sợi PE chịu tải cao, một trong những vật liệu được sử dụng rộng khắp trên Thế Giới với nhiều sản phẩm và đặc tính khác nhau. Chất liệu này cho phép cáp điều khiển của Belden thêm dẻo dai và độ chịu tải cao khi khi công cáp ở khoảng cách dài.

Cáp điều khiển (Control cables) – hay còn được gọi là cáp tín hiệu điều khiển được nhập và phân phối chính hãng tại Cáp Viễn Thông Hà Nội dùng để truyền tải tín hiệu và điều khiển tất cả các chức năng của một thiết bị điện tử đến các thiết bị điều khiển từ xa khi mà khoảng cách giữa các thiết bị quá xa không thể dùng sóng điện từ để truyền tải.

Cáp có tác động từ bộ nguồn phát đến hệ thống điều khiển của các thiết bị bên trong của các tòa nhà, ngoài ra nó còn được dùng cho các mạch điều khiển công nghiệp như trong các hệ thống và thiết bị kỹ thuật, máy móc, máy công cụ, điều khiển, đo lường, sưởi ấm và điều hòa không khí. Đây là loại cáp cho phép phân phối các dữ liệu hoặc các tín hiệu có điện áp thấp

ĐẶC TÍNH KỸ THUẬT
1. Lõi dẫn:

- Vật liệu sử dụng để làm lõi dẫn của dây cáp điều khiển thường có nhiều cặp và lõi, có thể dùng đồng hoặc nhôm. Tùy theo tiêu chuẩn của người sử dụng hay theo tiêu chuẩn quốc tế IEC 60228, lõi được bện nén tròn hoặc kiểu nén Segments.
2. Cách điện:

- Vật liệu cách điện được làm từ Polyethylene liên kết ngang (XLPE) hoặc nhựa PVC (Pholyvinyl chloride)
3. Ghép lõi:

- Các lõi cách điện sẽ được bện lại và được làm cho tròn cáp. Theo yêu cầu sử dụng mà số lõi được qui định như nào, vỏ bọc lõi dùng màu đen được đánh số thứ tự hay là dùng vỏ bọc màu tùy theo nhu cầu sử dụng.
4. Lớp bọc lót/phân cách:

- Thường được dùng nhựa Polyethylene (PE) hoặc nhựa PVC(Pholyvinyl chloride)
Ở một số nơi, cáp có vỏ bọc PVC bên ngoài và bên trong có chứa axit halogen ít hơn 15% tổng khối khi được nung nóng đến 800°C.
 
5. Loại cáp này được sản xuất với những đặc tính riêng biệt sau:

    Bảo chống nhiễu cho cáp với lớp băng đồng hoặc lớp băng nhôm.
    Bảo vệ về đặc tính cơ học cho cáp với lớp sợi hoặc bằng thép
    Bảo vệ cáp trong điều kiện lửa như chống bén cháy, không cháy lan ra xung quanh, chậm cháy hoặc không có khói và tỏa ra khí độc.
    Bảo vệ cáp khỏi mối mọt, chuột gián và sự tấn công của các động vật lẫn côn trùng khác.


    Cấu tạo cáp điều khiển

    Lỏi dẫn điện: gồm nhiều cặp, lõi đơn được sản xuất bằng vật liệu là đồng hoặc nhôm
    Lớp cách điện: Được làm từ vật liệu cách điện Polyethylene hoặc nhựa cao cấp
    Lớp bọc lót, phân cách: Sử dụng nhựa PVC bên trong chứa axit halogen ít hơn 15% tổng khối lượng khi được nung nóng với nhiệt độ 800 – 1000 độ C

    Đặc tính kỹ thuật

    Bảo vệ cơ học cho sợi cáp bằng lót bằng thép hoặc nhôm
    Bảo vệ chống nhiễu cho cáp bằng băng đồng hoặc băng nhôm
    Bảo vệ cáp chống cháy lây lan và không sinh khí độc hại
    Bảo vệ cáp tránh tác động từ bên ngoài từ động vật
    Cáp điều khiển có chống nhiễu giúp tăng khả năng chống bức xạ cao tránh nhiễu sóng khi truyền tải

Cáp điều khiển là gì?



Dây cáp tín hiệu điều khiển có tác động từ bộ nguồn phát đến hệ thống điều khiển của các thiết bị điện. Ngoài việc ứng dụng trong các hệ thống điện dân dụng thì còn được sử dụng trong các hệ thống điện công nghiệp. loại này cho phép phân phối các dữ liệu hoặc tín hiệu có dòng điện thấp.

Là một sản phẩm chuyên biệt do đó cáp điều khiển tín hiệu có tiêu chuẩn, quy chế sản xuất. Việc sản xuất được thực hiện theo quy chuẩn quốc tế về dây cáp điện TCVN 5935-1995. Tiêu chuẩn BS 5467 hoặc IEC 60502-1 được áp dụng để sản xuất loại cáp điều khiển có điện áp 600/1000v.

Dây cáp điều khiển Cadivi và một số đặc tính kĩ thuật chung:

•    Cấp điện áp U0/U: 0,6/1kV
•    Tần số: 50Hz
•    Nhiệt độ làm việc dài hạn cho phép của ruột dẫn là 70 độ C.
•    Nhiệt độ cực đại cho phép của ruột dẫn khi ngắn mạch trong thời gian không quá 5 giây là 160 độ C.
•    Chiều dày cách điện danh định: 0,7mm
•    Chiều dày vỏ danh định: 1,5 - 1,8mm (tùy từng loại lõi)
Ưu điểm của những dây cáp điều khiển Cadivi:

•    Thiết kế tiêu chuẩn, đạt được những điều kiện khắt khe của tiêu chuẩn TCVN, JIS… hoàn toàn yên tâm về chất lượng khi sử dụng cho các công trình
•    Tiêu chuẩn nhận biết lõi rõ ràng, dễ dàng xác định bằng các băng màu cách điện hoặc số gi trên cách điện
•    Dây cáp điều khiển Cadivi được sản xuất từ chất liệu cao cấp, sản xuất trên dây truyền, công nghệ hiện đại, đảm bảo kĩ thuật và an toàn, hiệu quả trong quá trình sử dụng, đạt chất lượng và độ bền cao.
Các nhóm sản phẩm dây cáp điều khiển Cadivi trên thị trường hiện nay:

Các nhóm sản phẩm dây cáp điện Cadivi chính hãng được phân chia theo từng đặc tính sản phẩm:
•    Loại dây cáp có màn chắn chống nhiều hoặc không màn chắn chống nhiễu
•    Số lõi cáp điện: 2, 3, 4, 5, 7, 8, 10, 12, 14, 16, 19, 24, 27, 30, 33, 37. Hoặc có thể sản xuất theo yêu cầu của khách hàng
Chi tiết bảng giá các loại dây cáp điều khiển Cadivi với từng số lượng

Tại sao là chúng tôi?

Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core Cáp quang Multimode 4FO 4 core